กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ หมวด » วิดีโอ » คุยกันเรื่องคลิป » กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

กฏของการตั้งและคุยกะทู้  video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

1.ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ ราชวงศ์ และ เชื้อพระวงศ์
2.ห้าม พาดพิงกล่าวหาผู้อื่น ไปในทางเสื่อมเสีย ให้ร้ายกันและกัน /  รูปภาพข้อมูลที่มีในทางลามกอนาจาร
3.ห้ามประกาศโฆษณา ซื้อ-ขาย สินค้า หรือบริการทุกชนิดลงในกระดานสนทนา หรือเว็บบอร์ด
4.วาจาหยาบคาย ถ้าเจอคำที่หยาบคาย แจ้งทีมงานมา ทันที
5.ทางทีมงานมีสิทธิ์ ลบกะทุ้ และคอมเม้นท์ ทันที่ที่เจอสมาชิกพาดพิงวาจา ตาม ข้อ1-4 ถ้ายังไม่ปรับปรุงตัวเองดีขึ้น
โทษสูงสุด แบน ID

6.ห้ามโพสท์เกิน5กระทู้ ถ้าเกินจะถูกลบ
7.ห้ามทะเลาะเรื่องการเมืองเด็ดขาด

**ถ้าจะตั้งกระทู้การเมืองให้ไปหน้าเแรกmthaiนะ มีให้คุยเรื่องการเมืองครับ ตรงนี้ไม่เหมาะจริงๆ ตรงนี้เหมาะกับความรู้และความบันเทิงมากกว่า**

รูป confidence
โดย: confidence
ตั้งเมื่อ: 8 มี.ค. 11
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

กับคะแนนผมก็ไม่อะไรมากนะครับมันแค่เป็นตัวชี้วัดตัวนึงที่ตั้งขึ้นมาว่าเราจะอยู่ในกฎระเบียบของสังคมได้หรือไม่ ถ้าโดนหักคะแนนแสดงว่าเราต้องทำบางสิ่งที่ไม่ควรทำควรหาสาเหตุและปรับปรุงตัวเอง แต่ถ้ากฎและการบังคับใช้มันเหยาะแหยะเหมือนเด็กเล่นขายของแบบนี้นะสู้ไม่มีกฎซะดีกว่าให้ไปซัดกันเองไปเลย พอซะทีเถอะคำว่า"หยวนๆ" "ไม่เป็นไร" "แค่นี้เอง" "อะลุ้มอลวย" ถ้าทำไม่ไหวบุคคลากรไม่เพียงพอก็เสนอผู้บริหารให้เค้าจ้างคนเพิ่ม ดีกว่าปล่อยให้เว็บมันถอยหลังเข้าคลองแบบนี้ เรื่องvdoกับกระทู้หลายเสียงบ่นเข้ามาแต่ก่อนผมจะเข้าข้างและไปอธิบายแทนด้วยซ้ำว่ามันเกิดเพราะแบบนี้ๆนะเค้ากำลังแก้ไขกันอยู่ แต่นี่ผ่านมาตั้งนานแล้วนะครับผมยังไม่เห็นว่าจะพํฒนาไปในทางที่ดีขึ้นตรงไหนซักกะผีก ถ้าความเห็นของพลเมืองชั้น2ท่านจะฟังบ้างแค่นั้นก็พอแล้วสำหรับผม ขอบพระคุณมาก

โดย: perfidian666 เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

รับทราบข้อตกลงครับ :em17:

โดย: ThiUt Aya เขียนเมื่อ 14 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

คห.8 เห็นด้วยอย่างยิ่ง :em01: :em01: :em01:

โดย: กูวอน เขียนเมื่อ 11 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

ผมเป็นแฟนกระทู้ Mthai มานานล่ะราวๆ2ปีเห็นจะได้ เพราะเมื่อก่อนเข้ามาทีไรก็เห็นแต่กระทู้ดีๆมีความรู้ให้อ่านทั้งวัน มีคนใจดีคอยหาข้อมูลมีสาระมาโพสตลอด เพิ่งจะมาเริ่มเสื่อมเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมานี้แหละ เริ่มมีกระทู้ดัก กระทู้ด่ากัน กระทู้ฝาก กระทู้ทดลอง และอีกมากมาย บางทีเข้ามาก็เสียใจนะครับอยากกระทู้นี้เป็นเหมือนเดิม วอนผู้โพสช่วยกันทำตามกฏที่เว็ปกำหนดด้วยครับอย่าโพสกระทู้มั่วๆดันกระทู้ดีๆอีกเลย :em12:

โดย: สุมาเต็กโช เขียนเมื่อ 9 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

อ่าฮะ :em01:

โดย: The_Private เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

ห้ามตั้งกระทุ้ พาดพิงการเมืองด้วยป่าว

เพราะมีทีไร ด่ากันทุกที

โดย: BesTkungg เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

ขอบคุณค่ะ :em05: :em05:

โดย: บางที เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

รับทราบค๊า~

โดย: Alicemon เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : กฏของการตั้งและคุยกะทู้ video mthai ในหมวดหน้าหลักวีดีโอ

คับเข้าใจแร้ว

โดย: วouกิuตีu เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 11 IP IP: 192.168.0.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111