วิธีการ download วีดีโอจาก youtube ด้วย add-on จาก firefox หมวด » วิดีโอ » คุยกันเรื่องคลิป » วิธีการ download วีดีโอจาก youtube ด้วย add-on จาก firefox

วิธีการ download วีดีโอจาก youtube ด้วย add-on หรือ ถ้าเป็นภาษาไทยคือ ส่วนเสริม จาก Firefox

โดยกดเลือกที่ tool -->Add-on หรือใครใช้ภาษาไทยก็ตามรูปข้างล่างครับ

เลือกโหลดโปรแกรมที่ชื่อ video downloadhelperลงและติดตั้งบน firefox เลยครับ

เมื่อลงเสร็จแล้ว restart firefox 1ทีโปรแกรมจะขึ้นหน้าช่องสำหรับใส่ URL ครับ

จะเป็นกลมๆ3สีหมุน เวลาที่เราเข้าในหน้าสำหรับเล่นวีดีโอ ให้เราคลิ๊กที่ลูกศรเล็กก็จะมี
ให้เราเลือก ชนิดไฟล์ ขนาดไฟล์ที่เราต้องการ
**สำหรับไฟล์ที่เหมาะกับวีดีโอเอ็มไทยสุดจะเป็นflv 480pครับ

ลองใช้กันดูนะครับ สำหรับผมว่ามันใช้ง่ายและสะดวกกว่าอันอื่นๆครับ
**หากใครจะเอาไฟล์จากเจ้าของไปเผยแพร่ที่ไหนก็แล้วแต่ควรถามเจ้าของคลิปนั้นๆ
ด้วยนะครับว่าเขาอนุญาติไหม?และควรให้เครดิตด้วย
ถือเป็นมารยาทที่ควรรู้บนโลกออนไลน์ยุคนี้ครับ

ส่วนข้างล่างเป็นวีดีโอวิธีการ จากสมาชิกนะครับ

รูป confidence
โดย: confidence
ตั้งเมื่อ: 3 พ.ค. 11
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : วิธีการ download วีดีโอจาก youtube ด้วย add-on จาก firefox

เจ๋งเลย เราโหลดจากidmพอ ง่ายกว่าเยอะไม่ต้องกดเยอะ :em24:

โดย: yoyo-25 เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 11 IP IP: 58.8.196.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : วิธีการ download วีดีโอจาก youtube ด้วย add-on จาก firefox

ขอบคุณครับ

โดย: Over_HiT เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 11 IP IP: 125.24.64.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111